สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
อ่างเก็บน้ำมาบประชัน จัดว่าเป็นจุดนัดพบและแหล่งท่องเที่ยวที่สำคัญและได้รับความนิยมในหมู่นักตกปลาเป็นอย่างมาก นักท่องเที่ยว ชาวบ้านและคนในท้องถิ่นนิยมมาตกปลาและกุ้ง โดยจะมีปลาสวาย ปลานิลและปลายี่สกเยอะมาก อ่างเก็บน้ำนี้มีเนื้อที่ประมาณ 2,000ไร่ พื้นที่รอบอ่างเก็บน้ำมีความยาวถึง 8 กิโลเมตร มีความสงบร่มรื่น มีอาหารและร้านค้าต่างๆอยู่รายรอบ ทางเข้าอ่างเก็บน้ำอยู่ติดกับถนนชัยพรวิถี โดยถนนรอบอ่างแบ่งไหล่ทางเป็นเลนจักรยาน ผ่านถนนสันเขื่อนที่มีวิวสวยงาม นอกจากสันเขื่อนที่มีคนมาวิ่งออกกำลังกายและขี่จักรยานเป็นประจำแล้ว รอบๆ อ่างเก็บน้ำก็สามารถจอดรถและทำกิจกรรมได้โดยรอบเช่นกัน