สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-green.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-green.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-green.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
Art in Paradise เป็นพิพิธภัณฑ์ภาพวาด 3 มิติ แห่งแรกของประเทศไทยและมีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก ก่อตั้งโดยศิลปินชาวเกาหลี คุณชิน แจ ยอล เปิดเมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม 2555 ในแนวคิดที่ว่า “ต้องการสร้างพิพิธภัณฑ์แห่งความสนุกสนาน ผลงานศิลปะที่จัดแสดงในพิพิธภัณฑ์แห่งนี้ นอกจากจะทำให้ผู้เข้าชมสามารถเข้าใจงานศิลปะอย่างง่ายดายแล้ว ยังทำให้เพลิดเพลินกับงานศิลปะอีกด้วย”
พิพิธภัณฑ์แห่งนี้จึงเป็นพิพิธภัณฑ์แห่งความสนุกสนานแนว Interactive art ที่ผู้เข้าชมสามารถสนุกสนานกับภาพวาดงานศิลปะ 3 มิติ ที่เสมือนว่าเป็นส่วนหนึ่งของภาพดังกล่าว โดยผลงานทั้งหมดวาดโดยจิตรกรชาวเกาหลีถึง 12 ท่าน ซึ่งแต่ละภาพแสดงถึงความสามารถในการสร้างสรรค์ภาพวาด 3 มิติหรือภาพลวงตาอันน่าทึ่ง ราวกับว่าภาพเหล่านั้นเป็นภาพเสมือนจริงที่มีชีวิตชีวา
การจัดแสดงภายในแบ่งเป็นห้องแสดงภาพ 12 โซน ได้แก่ โซนศิลปะลวงตา โซนโลกใต้สมุทร โซนซาฟารี โซนภาพวาดศิลปินระดับโลก โซนอารยธรรม โซนอียิปต์ โซนวัฒนธรรมไทย โซนแฟนตาซี โซนศิลปินผู้มีชื่อเสียง โซนความรัก โซนของเล่น และโซนประติมากรรมจิ๋ว