สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
อุทยานเขาแหลมหญ้า สถานที่พักผ่อนหย่อนใจยอดฮิตที่มีทั้งภูเขา ทะเล และทุ่งหญ้า ครบในที่เดียว แม้ทะเลจะลงเล่นน้ำไม่ได้ แต่ก็มีวิวสวยๆ ให้ถ่ายรูปเก๋ๆ สามารเดินศึกษาเส้นทางธรรมชาติ ไปตามสะพานไม้สลับกับโขดหิน เดินเรื่อยๆ จะเจอจุดพีค คือบริเวณแหลม ที่ยื่นออกไปในทะเล ตรงนี้จะมีทุ่งหญ้าโล่งกว้าง วิวด้านหลังเป็นเกาะเสม็ด มองเห็นทิวทัศน์กว้างไกล ยิ่งช่วงพระอาทิตย์ตก ยิ่งสวย หรือจะกางเต็นท์นอนรับลมทะเลสักคืน ก็มีลานกางเต็นท์ไว้บริการ