สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
บ้านสุขสมบูรณ์แวดล้อมไปด้วยธรรมชาติ ชาวบ้านส่วนใหญ่ประกอบอาชีพการเกษตร ทั้งทำไร่มัน ไร่ข้าวโพด ปลูกพืชผักสวนครัว เป็นแหล่งปลูกผัดสลัดปลอดสารพิษแหล่งใหญ่ที่สุดแห่งหนึ่งของประเทศไทย ด้วยเป็นพื้นที่ต้นแม่น้ำมูล จึงเป็นปัจจัยสำคัญให้ดินดี ผลผลิตทางการเกษตรเจริญงอกงาม ทำรายได้หลักให้กับชาวบ้าน ทุกครัวเรือนมีความสุขจากทรัพยากรในท้องถิ่น บ้านสุขสมบูรณ์ อำเภอวังน้ำเขียว อากาศดีตลอดทั้งปี ชุมชนจึงได้จัดตั้งโฮมสเตย์กลุ่มอนุรักษ์ต้นน้ำมูลโฮมสเตย์ มีการจัดการที่พัก ท่องเที่ยวเชิงนิเวศ และการท่องเที่ยวเชิงเกษตร ให้รองรับนักท่องเที่ยวเพื่อเปิดประสบการณ์และแบ่งปันความสุขอย่างสมบูรณ์ให้กับทุกคนที่เข้ามาเยือน