สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
สวนดอกไม้ ที เอส เอ เป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตรภายใต้การดูแลของบริษัท Thai Seed and Agriculture จำกัด ภายในมีแปลงปลูกดอกไม้ประมาณ 24 ชนิด 127 สายพันธุ์ เพื่อเก็บเมล็ดจำหน่าย ด้วยกระบวนการที่ได้มาตรฐานระดับนานาชาติ นอกจากดอกไม้นานาพันธุ์แล้ว ยังมีพืชผลที่ทางสวนเกษตรได้ทดลองปลูกและนำออกจำหน่ายทั้งผลและเมล็ดพันธุ์ ไว้คอยบริการให้นักท่องเที่ยวได้ชมและเลือกซื้อ พร้อมให้บริการข้อมูลของพันธุ์พืชและประโยชน์ของพืชชนิดต่างๆ
"เปิดบริการตั้งแต่เดือน พฤษจิกายน ถึงเดือนกุมภาพันธ์ ของทุกปี วันธรรมดา เปิดให้เข้าชมตั้งแต่เวลา 8.00 น.-17.00น. (เข้าชมฟรี) วันเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ เปิดให้เข้าชมตั้งแต่เวลา 7.30 น.- 18.00 น. (เก็บค่าเข้าชม 10 บาท)"