สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงชุมชนบ้านโคกใหญ่ เป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตรแบบเศรษฐกิจพอเพียง ที่พลิกผืนที่จากพื้นที่ป่าโคกสู่การพัฒนาเป็นพื้นที่เกษตรแบบผสมผสาน ปัจจุบันเป็นสถานที่เรียนรู้และถ่ายทอดองค์ความรู้การเกษตรที่มีชื่อเสียงอีกแห่งหนึ่งของจังหวัดเลย อีกทั้งยังเลื่องชื่อเรื่องปุ๋ยตราหมอเห็ดที่เกษตรกรทั้งในประเทศและต่างประเทศให้ความสนใจ ที่ศูนย์แห่งนี้มีบริการที่พักและอาหารอนามัย และสามารถเยี่ยมชมได้ตลอดทั้งปี ตั้งแต่เวลา 08.00-18.00 น. โดยต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อนเสมอ