สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
พิพิธภัณฑ์วัดศรีจันทร์ เป็นแหล่งท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมอันเก่าแก่ที่บอกเล่าเรื่องราววิถีชีวิตของชาวนาอ้อในอดีต มีการจัดแสดงเครื่องมือจับสัตว์ เครื่องมือทอผ้า หีบพระธรรม เงินโบราณ ของใช้ในชีวิตประจำวัน และเป็นสถานที่เก็บรักษาของเก่าที่ควรค่าอนุรักษ์ เช่น ดนตรีพื้นบ้าน เตารีด ตราชั่งที่พบในชุมชนบ้านนาอ้อ อีกทั้งมีหลักฐานทางประวัติศาสตร์เก็บรักษาไว้ โดยพบบันทึกเหตุการณ์ประวัติศาสตร์ในสมัยรัชกาลที่ 5 บ้านนาอ้อได้ถูกใช้เป็นที่พักของทัพฝรั่งเศษเพื่อจะยกมาตีเมืองเลย โดยใช้ศาลาการเปรียญวัดศรีจันทร์เป็นกองบัญชาการ