สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับผู้พิการ
![](images/icon/ic_fac_dp_01-red.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_dp_02-red.png)
ทางลาด
![](images/icon/ic_fac_dp_03-red.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_dp_06-red.png)
ทางผู้พิการทางการเคลื่อนไหว
![](images/icon/ic_fac_dp_04-red.png)
ทางเดินผู้พิการทางสายตา
![](images/icon/ic_fac_dp_05-red.png)
ลิฟท์
สิ่งอำนวยความสะดวก
![](images/icon/ic_fac_01.png)
ห้องน้ำ
![](images/icon/ic_fac_02.png)
อาหาร
![](images/icon/ic_fac_03.png)
ร้านค้า
![](images/icon/ic_fac_04.png)
ที่จอดรถ
![](images/icon/ic_fac_05.png)
สัตว์เลี้ยง
![](images/icon/ic_fac_09.png)
ผู้สูงอายุ
![](images/icon/ic_fac_10.png)
ผู้ปกครอง
![](images/icon/ic_fac_11.png)
สำหรับเด็ก
*สีเขียว มีบริการ
**สีเหลือง หมายถึง อยู่ระหว่างการปรับปรุงหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้มาตรฐาน
***สีเทา(สีแดง) หมายถึง ยังไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกรองรับ
เขตห้ามล่าสัตว์ป่าเขาชีโอน ตั้งขึ้นเมื่อปี 2528 ตามพระราชดำริในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ เพื่อฟื้นฟูป่าที่ถูกทำลายให้กลับคืนสู่สภาพเดิม โดยมีเนื้อที่กว่า 2 พันไร่ ซึ่งประกอบไปด้วย ป่าไม้ที่อุดมสมบูรณ์ หน้าผาสูงชัน และถ้ำที่มีขนาดเล็กใหญ่กระจายทั่วพื้นที่ ทั้งนี้ นักท่องเที่ยวสามารถศึกษาธรรมชาติ และพฤติกรรมของสัตว์ป่าได้ นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรมส่องสัตว์ป่า และสามารถกางเต็นท์ค้างคืนได้ โดยนักท่องเที่ยวสามารถติดต่อขอข้อมูลจากเจ้าหน้าที่ที่ดูแลสถานที่ได้